Motar goge ruwa aiki
Gilashin goge-goge ba shine mafi tsada a cikin motar ku ba, amma kun sani? Babu wani uzuri a gare su su tsufa da wuri kuma su kashe kuɗin da ba dole ba. Bayan haka, yi tunanin tsawon lokacin da za ku kashe don neman sababbi da shigar da su. Shin, ba zai fi kyau ku yi la'akari kawai da sanya gogewar ku na yanzu ya daɗe ba? To, yanzu za ku iya amfani da shawarar kwararrunmu
Kula da goge goge na lokaci
Sassan suna da yuwuwar karyewa a cikin yanayi mai tsananin zafi ko sanyi. goge ba banda. Karyewa da lalacewa saboda rashin kulawar da ta dace na iya haifar da sauyawa da wuri. Da fatan za a lura da waɗannan:
Lokacin zafi mai zafi - UV da zafi za su yi aiki tare don sa gogewar ku ta lalace da fashe. Ka bar su a kanka kuma ka manta da kare su. Za su kunyatar da ku lokacin da kuke buƙatar su. Lokacin da kuke bin hangen nesa, muna magana ne game da tabo akan taga.
Lokacin hunturu na daji - ajiyar kankara na iya yaga manyan ɓangarorin da manyan kankara daga ɓangarorin goge goge. Tabbatar cewa kun ba wa kanku isasshen lokaci da sarari don tsaftace gilashin iska daidai. Kada ka dogara kawai ga maganin daskarewa a cikin kwalabe da ruwan shafa don yin haka a gare ku.
Tips don tsawon rayuwar goge goge
1.Yin amfani da shawarwari masu zuwa zai iya tsawaita rayuwar sabis na gilashin gilashin gilashi na tsawon watanni ko ma shekaru. Ka tuna, ko da kuna tunanin roba yana da ɗorewa sosai, ba zai yi aiki ba da zarar gefuna masu laushi masu laushi sun lalace.
2.Daga ruwan shafan motar lokacin da dusar ƙanƙara ta yi - idan ba don cakuda sanyi na dusar ƙanƙara ba ya narke cikin ruwa, yana iya yada ruwan goge duk ya daskare robar akan gilashin tare da ɗan ƙaramin kankara. Sannan idan kun kunna na'urar, za ku ga cewa gefen roba wanda ya kammala duk wani aiki mai wahala zai tsage.
3.Daga ruwan ku lokacin da ake goge kankara - saboda kusurwar ruwa zai kama ruwan wukake kuma ya lalata gefen roba na gaba na taga. Ko da ƙananan nick zai sa su kasa yin aiki yadda ya kamata kuma su sa su bar tabo a kan tagogin.
4.Kada a yi amfani da ruwan wukake don cire kankara ta taga - saboda ƙananan ƙananan ƙanƙara na kankara za su yi sauri zazzage manyan ɓangarorin goge goge. Kare ruwa don tabbatar da cewa zaka iya cire duk sanyi daga gilashin cikin sauƙi.
5. Tsabtace ruwa akai-akai - yi amfani da ruwa mai tsabta don cire duk datti da tarkace. Barbashi za su manne da ruwan wukake kuma su sa su raguwa, da kuma zazzage saman gilashin iska - idan kuna buƙatar dalili mai kyau don haɓaka wannan al'ada.
Kiliya mota a cikin inuwa - tuna cewa mun ambata cewa babban zafin jiki da hasken ultraviolet a lokacin rani zai canza ruwa? To, hanya ɗaya don sanyaya su da tsawaita rayuwarsu ita ce sanya motar a cikin sanyi, wurin ajiye motoci mai duhu don hana hasken kona sassaucin robar, bushewa ta kuma sanya ta tagumi.
6.Kada ku yi amfani da shi a cikin busassun yanayi - ko da gilashin gilashi a kan gilashin iska ya dubi santsi da rashin ƙarfi, kada a yaudare ku. A zahiri an rufe shi da ƙananan ƙwanƙwasa da tsagi waɗanda za su iya lalata ruwan goge ku ba tare da ƙarin mai ba. Yin amfani da ruwan wukake ba tare da fesa ruwa ba zai haifar da tsawa mai tsauri, wanda ke nuna cewa robar na sawa da sauri saboda gogayya.
7.Shafa gilashin iska - yana da amfani kamar kiyaye ruwan wukake ba tare da ƙura ba, kuna iya buƙatar yin la'akari da kiyaye gilashin gilashin da ba tare da tarkace ba, saboda wannan kuma zai shafi ingancin ruwan wukake kuma ya lalata windows. Kodayake zaka iya amfani da ruwan wukake da ruwan tsaftacewa don cire ƙananan barbashi, manyan abubuwa kamar alluran pine, ganye, tarkacen takarda da tsakuwa dole ne a cire su da hannu.
8.Sending da ruwa - yi amfani da wani yanki na yashi don mayar da gaba gaba zuwa roba ruwa don samun na karshe darajar. Cire ruwan ta cikin takarda mai yashi sau 8 zuwa 12, sannan a gwada ta ta hanyar zubar da ruwa kadan a kan gilashin gilashin da kuma duba cewa suna gudu a saman. Babu takarda mai kyau? Kuna iya gwada akwatunan wasa ko ma fayilolin ƙusa.
9.Shielded gilashin gilashi - ba za ku iya taba kiyaye gilashin ba tare da ƙura da tarkace ba, amma rufe shi da dare ko tuki dukan nisa da dare da barin motar a cikin gareji zai sa gilashin ya zama kyauta. Hakazalika, wannan yana nufin cewa lokacin da kake amfani da abin goge goge, babu wani tsakuwa da zai iya lalata ruwa ko fuskar allo.
10.Kiyaye matakin ruwa ya cika - menene zai faru idan an watsar da laka da yawa akan gilashin gilashi a ranakun bazara ko kaka kuma kun taɓa abin gogewa amma babu ruwa yana gudana? Kuna iya tunanin lalacewar da duk hargitsin laka za su yi wa ruwan ku - tun kafin ku yi la'akari da ganuwa. Samun isasshen ruwan goge goge ba shine kawai kiyaye ruwa ba. Wannan muhimmin wurin tsaro ne don sanar da ku sauran masu amfani da hanya.
Daga karshe
Gilashin goge fuska suna da mahimmanci da gaske. Suna iya zama ɗan ƙaramin ɓangaren motar, amma za su yi babban bambanci lokacin da kuke buƙatar su. Ɗauki hali mai faɗakarwa game da lafiyar ruwan goge goge kuma ba za ku yi kuskure ba. Lokacin da kuka haɗu da matsaloli akan hanya mafi girma da sauri, abu na ƙarshe da kuke buƙatar yi shine ku so kuyi wani abu game da yanayin ruwan.
Lokacin aikawa: Satumba-14-2022